Breaking News
Home / வரலாறுகள் / ராஜா ராஜா சோழா வாழ்க்கை வரலாறு

ராஜா ராஜா சோழா வாழ்க்கை வரலாறு

ராஜா ராஜா சோழா வாழ்க்கை வரலாறு

ராஜா ராஜா சோழா வாழ்க்கை வரலாறு:

ராஜ ராஜ சோழன் நான் (அல்லது ராஜராஜர் சோழ நான்) ஒரு புகழ் பெற்ற மன்னர் ஆண்ட மீது சோழ ராஜ்யம் தெற்கு இந்தியா இடையே 985 மற்றும் 1014 CE. ஆண்டில் தனது குலோத்துங்கன், சோழர்கள் விரிவாக்கம் தாண்டி தென் இந்தியா தங்கள் களங்கள் நீட்சி இருந்து இலங்கை தென் கலிங்கா வட. ராஜா ராஜா சோழன் தொடங்கப்பட்டது பல கடற்படை பிரச்சாரங்கள் விளைவாக அந்த பிடிப்பு மலபார் கடற்கரையில் அத்துடன், மாலைதீவு மற்றும் இலங்கை.

ராஜா ராஜா கட்டப்பட்டது Brihadeeswarar Temple in கோயம்புத்தூர், ஒரு பெரிய இந்து கோயில்கள். ஆண்டில் தனது குலோத்துங்கன், நூல்கள், Tamil poets Appar, வெளி அறைகளில் மற்றும் சுந்தரர் சேகரிக்கப்பட்டன மற்றும் திருத்த ஒரு தொகுப்பு என்று திருமுறை. அவர் ஆரம்பிக்கப்பட்ட ஒரு பாரிய திட்டம் நில ஆய்வு மற்றும் மதிப்பீடு 1000 வழிவகுத்தது மறு ஒழுங்கு செய்வது ஒரு நாட்டின் தனிப்பட்ட அலகுகள் என அழைக்கப்படும். ராஜா ராஜா சோழன் இறந்தார் 1014 மற்றும் வெற்றி அவரது மகன் ராஜேந்திர சோழன்.

ராஜா ராஜா பிறந்தார் 947 உள்ள Aipassi மாதம் நாளில் Sadhayam நட்சத்திரம். அவர் மூன்றாவது குழந்தை Parantaka சுந்தர சோழர் மற்றும் Vanavan மஹா தேவி, வெளீர் Malayaman வம்சம் மற்றும் பெயரிடப்பட்டது அருள்மொழி வர்மன். அவர் ஒரு மூத்த சகோதரர் ஆதித்யா Karikalan மற்றும் ஒரு மூத்த சகோதரி Kundavai. ஆதித்யா Karikalan, கிரீடம் இளவரசன் படுகொலை செய்யப்பட்டார் சந்தேகத்திற்கிடமான சூழ்நிலையில் 969. இறந்த பிறகு ஆதித்யா, சுந்தர சோழ என்று அறிவித்தது உத்தம சோழர் வெற்றி பெற வேண்டும், அவரை அரியணை. Arulmozhivarman அரியணை ஏறிய பிறகு மரணம் உத்தம சோழ உள்ள 985. , Thiruvalangadu செப்பு தகடு கல்வெட்டுகள் என்று மாநில ராஜா ராஜா தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார் மூலம் ஒரு ஜனநாயக செயல்முறை தொடர்ந்து சோழர்கள்.

ராஜா ராஜா தான் ஏற்று பெயர் ராஜா ராஜா வோர்ல்டு அர்த்தம் “King of Kings”. அவர் மேலும் அறியப்படுகிறது ராஜராஜர் Sivapada Sekhara (அவர் யார் என்று அடி சிவன் என அவரது கிரீடம்). அவரது மூத்த சகோதரி Kundavai Pirāttiyār உதவியுடன் ராஜா ராஜா நிர்வாகம் மற்றும் மேலாண்மை கோயில்கள். ராஜா ராஜா இருந்தது, குறைந்தது நான்கு குயின்ஸ் உட்பட Ōlōkamādēviyār மற்றும் Thiripuvānamādēviyār மற்றும் குறைந்தது மூன்று மகள்கள். அவர் மகன் ராஜேந்திர கொண்டு Thiripuvānamādēviyār. அவரது முதல் மகள் Kundavai திருமணம் சாளுக்ய பிரின்ஸ் Vimaladithan. அவர் மற்ற இரண்டு மகள்கள் என்ற Mathevalzagal மற்றும் Ģangamādevī. ராஜா ராஜா இறந்தார் 1014 உள்ள தமிழ் மாதம் , Maka மற்றும் வெற்றி ராஜேந்திர சோழன் முதலாம்.

இராணுவ வெற்றிகள்

ராஜராஜர் உருவாக்கப்பட்டது ஒரு சக்திவாய்ந்த நின்று இராணுவம் மற்றும் ஒரு கணிசமான கடற்படை. பல படைப்பிரிவுகள் உள்ளன குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது தஞ்சாவூர் கல்வெட்டுகளில். இந்த படைப்பிரிவுகள் பிரிக்கப்பட்டு யானை படைகள், குதிரைப்படை, காலாட்படை மற்றும் ஒவ்வொரு இந்த படைப்பிரிவுகள் இருந்தது, அதன் சொந்த தன்னாட்சி மற்றும் இலவச பேறு அளி benefactions அல்லது உருவாக்க கோயில்கள்.

ஆரம்பகால பிரச்சாரங்கள்

ராஜராஜர் தொடங்கியது தனது முதல் பிரச்சாரத்தை எட்டாவது ஆண்டு அவரது ஆட்சி. இந்த மகத்தான வீரக்கதை எழுதப்பட்டது, சேரர்மற்றும் Sinhalas நேச எதிராக சோழர்கள். உள்ள 994, ராஜராஜர் அழித்து கடற்படை சேர ராஜா Bhaskara ரவி வர்மன் Thiruvadi (சி. 978-1036) Kandalur போர். ராஜராஜர் தோற்கடித்தார் பாண்டிய ராஜா Amarabhujanga மற்றும் கைப்பற்றப்பட்ட துறைமுக Virinam. நினைவாக இந்த வெற்றிகள், ராஜராஜர் கருதப்படுகிறது தலைப்பு Mummudi சோழ, ஒரு தலைப்பு பயன்படுத்தப்படும் தமிழ் அரசர்கள் ஆண்ட மூன்று kingdoms of Cholas, மகத்தான வீரக்கதை எழுதப்பட்டது மற்றும் சேரர். உள்ள 1008, ராஜராஜர் கைப்பற்றப்பட்ட Udagai இருந்து சேரர் மற்றும் ராஜேந்திர சோழன் நான் தலைமையிலான சோழ இராணுவம் இந்த போரில்.

அடுத்த பக்கம் கிளிக் செய்யவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close